รู้จักจุฬาฯ
การบริหาร
อัตลักษณ์มหาวิทยาลัย
Green University
Sustainability
ติดต่อจุฬาฯ
บริจาคให้จุฬาฯ
หลักสูตร
การสมัครเข้าศึกษา
หน่วยงานการศึกษา
บริการนิสิต
บริการวิชาการ
บริการทางการแพทย์
บริการตรวจวิเคราะห์คุณภาพ
สารสนเทศและการสื่อสาร
พื้นที่สร้างสรรค์
ข่าวสารและความเคลื่อนไหว
วารสารจุฬาฯ
สาระความรู้
ข่าวสารจุฬาฯ
15 กันยายน 2566
ข่าวเด่น, ปฏิทินกิจกรรม, หลักสูตรระยะสั้น
ผู้เขียน ขนิษฐา จันทร์เจริญ
ศูนย์กลางนวัตกรรมแห่งจุฬาฯ (CU Innovation Hub) ขอเชิญเข้าร่วมอบรมหลักสูตร “Sensory and Sustainable Marketing” ระหว่างวันที่ 7 – 8 ตุลาคม 2566 ณ โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค เพื่อสร้างหลักการในการสร้างประสบการณ์ให้ลูกค้าผ่านประสาทสัมผัส โดยวิทยากรนักออกแบบ เสียง กลิ่น ฮวงจุ้ยและวัสดุสัมผัส พร้อม workshop วิเคราะห์สุขภาวะจิตด้วยภาพ เสียง สัมผัส และเรียนรู้การออกแบบริการให้เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อมอย่างยั่งยืนและถูกวิธี สามารถสร้างการจดจำเชิงบวกให้กับลูกค้าที่มาใช้บริการได้
พบกับวิทยากรที่มีประสบการณ์และความเชี่ยวชาญ พร้อมเเขกรับเชิญสุดพิเศษ ได้แก่
– อ.ธนวันต์ จิรเจริญเวศน์ ผู้สืบทอดศาสตร์ตี่ลี่ ฮวงจุ้ย รุ่นที่ 15
– ดร.สุวรรณแสง จั่นเจริญ ผู้เชี่ยวชาญด้าน Waste management
– คุณธนพงศ์ วงศ์ชินศรี เจ้าของเพจ “Torpenguin–ผู้ชายขายบริการ”
– ศ.ตร.บุษกร บิณฑสันต์ คณบดีคณะศิลปกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
– คุณศิริรัตน์ เหล่าทัพ นักปรุงกลิ่น เจ้าของแบรนด์ Patchouli.scent.design
– อ.ศักดา ส่งเจริญ นักออกแบบเสียง กรรมการบริษัทส่งเจริญกรุ๊ป
ค่าใช้จ่ายในการอบรม 34,900 บาท ผู้บริหารธุรกิจด้านการบริการและผู้สนใจ สามารถลงทะเบียนเข้าร่วมโครงการได้ที่ https://bit.ly/3qIe9Zh
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ โทร. 09-0319-3365 หรือ Line Official: @ableproject
ธรรมสถาน จุฬาฯ ขอเชิญร่วมงานวันอาสาฬหบูชา
WISH-craft: กิจกรรมศิลปะเพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงจิตวิญญาณ นวัตกรรมของอาจารย์และนิสิตคณะครุศาสตร์ จุฬาฯ คว้าสองรางวัลจากงาน “The 7th China (Shanghai) International Invention & Innovation Expo 2024”
ผู้รักษาการอธิการบดีจุฬาฯ บรรยายพิเศษ โครงการปฐมนิเทศอาจารย์ใหม่และนักวิจัยใหม่จุฬาฯ รุ่น 29
สัมมนาด้านนวัตกรรมอาหาร “Harnessing Sustainability in the Food Sector : A Pathway to Progress”
ผู้รักษาการอธิการบดีจุฬาฯ เข้าร่วมการประชุม APRU Annual Presidents’ Meeting 2024 ที่ University of Auckland
ศศินทร์เปิดหลักสูตรใหม่ EMBA ออนไลน์ “Sasin Connect+ Executive MBA”
จุฬาฯ เป็นที่ที่เราได้มาพบตัวเองจริงๆ และเป็นช่วงเวลาที่สนุกที่สุด คุณรสสุคนธ์ กองเกตุ (ครูเงาะ) นิสิตเก่า คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
จุฬาฯ เป็นที่ที่เราได้มาพบตัวเองจริงๆ และเป็นช่วงเวลาที่สนุกที่สุด
คุณรสสุคนธ์ กองเกตุ (ครูเงาะ) นิสิตเก่า คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
เว็บไซต์นี้ใช้คุกกี้ เพื่อมอบประสบการณ์การใช้งานที่ดีให้กับท่าน และเพื่อพัฒนาคุณภาพการให้บริการเว็บไซต์ที่ตรงต่อความต้องการของท่านมากยิ่งขึ้น ท่านสามารถทราบรายละเอียดเกี่ยวกับคุกกี้ได้ที่ นโยบายการคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล และท่านสามารถจัดการความเป็นส่วนตัวของคุณได้เองโดยคลิกที่ ตั้งค่า
ท่านสามารถเลือกการตั้งค่าคุกกี้โดยเปิด/ปิด คุกกี้ในแต่ละประเภทได้ตามความต้องการ ยกเว้น คุกกี้ที่จำเป็น
ประเภทของคุกกี้ที่มีความจำเป็นสำหรับการทำงานของเว็บไซต์ เพื่อให้ท่านสามารถใช้เว็บไซต์ได้อย่างเป็นปกติ ท่านไม่สามารถปิดการทำงานของคุกกี้นี้ในระบบเว็บไซต์ของเราได้
คุกกี้ประเภทนี้จะทำการเก็บข้อมูลพฤติกรรมการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน โดยมีจุดประสงค์คือนำข้อมูลมาวิเคราะห์เพื่อปรับปรุงและพัฒนาเว็บไซต์ให้มีคุณภาพ และสร้างประสบการณ์ที่ดีกับผู้ใช้งาน เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุด หากท่านไม่ยินยอมให้เราใช้คุกกี้นี้ เราอาจไม่สามารถวัดผลเพื่อการปรับปรุงและพัฒนาเว็บไซต์ให้ดีขึ้นได้ รายละเอียดคุกกี้