รู้จักจุฬาฯ
การบริหาร
อัตลักษณ์มหาวิทยาลัย
Green University
Sustainability
ติดต่อจุฬาฯ
บริจาคให้จุฬาฯ
หลักสูตร
การสมัครเข้าศึกษา
หน่วยงานการศึกษา
บริการนิสิต
บริการวิชาการ
บริการทางการแพทย์
บริการตรวจวิเคราะห์คุณภาพ
สารสนเทศและการสื่อสาร
พื้นที่สร้างสรรค์
ข่าวสารและความเคลื่อนไหว
วารสารจุฬาฯ
สาระความรู้
ข่าวสารจุฬาฯ
29 กุมภาพันธ์ 2567
ข่าวเด่น, ปฏิทินกิจกรรม, หลักสูตรระยะสั้น
ผู้เขียน ขนิษฐา จันทร์เจริญ
ศูนย์บริการวิชาการแห่งจุฬาฯ ขอเชิญผู้สนใจเข้าร่วมโครงการอบรม “การจัดการคาร์บอนอย่างยั่งยืนสำหรับภาคธุรกิจ” รุ่นที่ 2 ในวันศุกร์ที่ 22 มีนาคม 2567 เวลา 08.30 – 17.00 น. ณ ห้องกมลมาศ โรงแรมเดอะ สุโกศล เพื่อสร้างความเข้าใจและตระหนักเกี่ยวกับ Climate change ทั้งด้านสิ่งแวดล้อมและด้านเศรษฐกิจ และสร้างความเข้าใจเกี่ยวกับคาร์บอนเครดิตและร่าง พ.ร.บ.การเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ รวมทั้งสามารถวิเคราะห์แนวทางการจัดการก๊าซเรือนกระจก ตลอดจนวางแผนกลยุทธ์ลดการปล่อยก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ เพื่อวางแผนรับมือกับมาตรการทางสิ่งแวดล้อมที่จะเกิดขึ้นในอนาคต
รับฟังมุมมองเกี่ยวกับการจัดการคาร์บอนเพื่อเตรียมความพร้อมรับมือกับมาตรการก๊าซเรือนกระจกนักวิชาการที่เกี่ยวข้อง ประกอบด้วย
– คุณโสภณ พิฆเนศวร รองกรรมการผู้อำนวยการ ศูนย์บริการวิชาการแห่งจุฬาฯ
– ศ.ดร.อรทัย ชวาลภาฤทธิ์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาฯ
– รศ.ดร.สรันยา เฮงพระพรหม คณะแพทยศาสตร์ จุฬาฯ
– ดร.ชานนท์ ทองไท คณะเศรษฐศาสตร์ จุฬาฯ
– คุณพงศกร ขันติชัยมงคล ผู้บริหารบริษัทเนกชัส เซอร์เฟส อินโนเวชั่น จำกัด
ผู้สนใจเข้าร่วมการอบรมสามารถสแกน QR Code พร้อมชำระค่าลงทะเบียน จำนวน 2,900 บาท ตั้งแต่บัดนี้จนถึงวันที่ 19 มีนาคม 2567
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่คุณสุพรรษา โกมินทร์ โทร. 0-2218-2880 ต่อ 251 หรือที่โทร. 09-5165-3452
ธรรมสถาน จุฬาฯ ขอเชิญร่วมงานวันอาสาฬหบูชา
WISH-craft: กิจกรรมศิลปะเพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงจิตวิญญาณ นวัตกรรมของอาจารย์และนิสิตคณะครุศาสตร์ จุฬาฯ คว้าสองรางวัลจากงาน “The 7th China (Shanghai) International Invention & Innovation Expo 2024”
ผู้รักษาการอธิการบดีจุฬาฯ บรรยายพิเศษ โครงการปฐมนิเทศอาจารย์ใหม่และนักวิจัยใหม่จุฬาฯ รุ่น 29
สัมมนาด้านนวัตกรรมอาหาร “Harnessing Sustainability in the Food Sector : A Pathway to Progress”
ผู้รักษาการอธิการบดีจุฬาฯ เข้าร่วมการประชุม APRU Annual Presidents’ Meeting 2024 ที่ University of Auckland
ศศินทร์เปิดหลักสูตรใหม่ EMBA ออนไลน์ “Sasin Connect+ Executive MBA”
จุฬาฯ เป็นที่ที่เราได้มาพบตัวเองจริงๆ และเป็นช่วงเวลาที่สนุกที่สุด คุณรสสุคนธ์ กองเกตุ (ครูเงาะ) นิสิตเก่า คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
จุฬาฯ เป็นที่ที่เราได้มาพบตัวเองจริงๆ และเป็นช่วงเวลาที่สนุกที่สุด
คุณรสสุคนธ์ กองเกตุ (ครูเงาะ) นิสิตเก่า คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
เว็บไซต์นี้ใช้คุกกี้ เพื่อมอบประสบการณ์การใช้งานที่ดีให้กับท่าน และเพื่อพัฒนาคุณภาพการให้บริการเว็บไซต์ที่ตรงต่อความต้องการของท่านมากยิ่งขึ้น ท่านสามารถทราบรายละเอียดเกี่ยวกับคุกกี้ได้ที่ นโยบายการคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล และท่านสามารถจัดการความเป็นส่วนตัวของคุณได้เองโดยคลิกที่ ตั้งค่า
ท่านสามารถเลือกการตั้งค่าคุกกี้โดยเปิด/ปิด คุกกี้ในแต่ละประเภทได้ตามความต้องการ ยกเว้น คุกกี้ที่จำเป็น
ประเภทของคุกกี้ที่มีความจำเป็นสำหรับการทำงานของเว็บไซต์ เพื่อให้ท่านสามารถใช้เว็บไซต์ได้อย่างเป็นปกติ ท่านไม่สามารถปิดการทำงานของคุกกี้นี้ในระบบเว็บไซต์ของเราได้
คุกกี้ประเภทนี้จะทำการเก็บข้อมูลพฤติกรรมการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน โดยมีจุดประสงค์คือนำข้อมูลมาวิเคราะห์เพื่อปรับปรุงและพัฒนาเว็บไซต์ให้มีคุณภาพ และสร้างประสบการณ์ที่ดีกับผู้ใช้งาน เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุด หากท่านไม่ยินยอมให้เราใช้คุกกี้นี้ เราอาจไม่สามารถวัดผลเพื่อการปรับปรุงและพัฒนาเว็บไซต์ให้ดีขึ้นได้ รายละเอียดคุกกี้