รู้จักจุฬาฯ
การบริหาร
อัตลักษณ์มหาวิทยาลัย
Green University
Sustainability
ติดต่อจุฬาฯ
บริจาคให้จุฬาฯ
หลักสูตร
การสมัครเข้าศึกษา
หน่วยงานการศึกษา
บริการนิสิต
บริการวิชาการ
บริการทางการแพทย์
บริการตรวจวิเคราะห์คุณภาพ
สารสนเทศและการสื่อสาร
พื้นที่สร้างสรรค์
ข่าวสารและความเคลื่อนไหว
วารสารจุฬาฯ
สาระความรู้
ข่าวสารจุฬาฯ
17 พฤษภาคม 2567
ข่าวเด่น, ปฏิทินกิจกรรม
ผู้เขียน วศินี ฤทธิ์ดี
23-26 พ.ค. 67
ศูนย์ราชการแห่งเก่า เกาะสีชัง จังหวัดชลบุรี
ฝ่ายประชาสัมพันธ์และภาพลักษณ์องค์กร คณะสัตวแพทยศาสตร์ จุฬาฯ ร่วมกับ วิทยาลัยประชากรศาสตร์ จุฬาฯ ด้วยความร่วมมือของสำนักบริหารศิลปวัฒนธรรม จุฬาฯ จัดกิจกรรมทำหมัน ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า และให้ความรู้เบื้องต้นในการดูแลสุขภาพสัตว์เลี้ยงในพื้นที่ โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ใน “โครงการ จุฬาอารี – 88 ปี สัตวแพทย์ จุฬาฯ” (Chula ARi – 88th CUVET) ระหว่างวันที่ 23 – 26 พฤษภาคม 2567 ณ ศูนย์ราชการแห่งเก่า เกาะสีชัง จังหวัดชลบุรี
“โครงการ จุฬาอารี – 88 ปี สัตวแพทย์ จุฬาฯ” (Chula ARi – 88th CUVET) จัดขึ้น
เพื่อควบคุมประชากรสุนัขและแมว ลดปัญหาสัตว์เลี้ยงและสัตว์จรจัดในพื้นที่ ลดการเกิดโรคระบาดและลดอัตราการเสียชีวิตของทั้งคนและสัตว์ในชุมชน เพิ่มคุณภาพชีวิตของเจ้าของสัตว์เลี้ยงและสัตว์เลี้ยง ซึ่งเป็นหนึ่งในโครงการ 88 CUVET ผู้นำความรู้และนวัตกรรมเพื่อสังคม (88th yr CUVET: Bridging knowledge and innovation for a better society) พร้อมทั้งเปิดโอกาสให้นิสิตคณะสัตวแพทยศาสตร์ จุฬาฯ ได้เรียนรู้เกี่ยวกับคุณภาพชีวิตของผู้สูงอายุกับสัตว์เลี้ยงในชุมชนเกาะสีชัง จากโครงการจุฬาอารีและไทยอารี
ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ https://www.facebook.com/vetchulalongkorn
ธรรมสถาน จุฬาฯ ขอเชิญร่วมงานวันอาสาฬหบูชา
WISH-craft: กิจกรรมศิลปะเพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงจิตวิญญาณ นวัตกรรมของอาจารย์และนิสิตคณะครุศาสตร์ จุฬาฯ คว้าสองรางวัลจากงาน “The 7th China (Shanghai) International Invention & Innovation Expo 2024”
ผู้รักษาการอธิการบดีจุฬาฯ บรรยายพิเศษ โครงการปฐมนิเทศอาจารย์ใหม่และนักวิจัยใหม่จุฬาฯ รุ่น 29
สัมมนาด้านนวัตกรรมอาหาร “Harnessing Sustainability in the Food Sector : A Pathway to Progress”
ผู้รักษาการอธิการบดีจุฬาฯ เข้าร่วมการประชุม APRU Annual Presidents’ Meeting 2024 ที่ University of Auckland
ศศินทร์เปิดหลักสูตรใหม่ EMBA ออนไลน์ “Sasin Connect+ Executive MBA”
จุฬาฯ สนับสนุนให้อาจารย์ทำงานวิจัย นับว่าเป็นสิ่งที่ดีมากต่อทั้งอาจารย์ นิสิต รวมถึงภาคประชาสังคม รองศาสตราจารย์ ดร.สุชนา ชวนิชย์ คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
จุฬาฯ สนับสนุนให้อาจารย์ทำงานวิจัย นับว่าเป็นสิ่งที่ดีมากต่อทั้งอาจารย์ นิสิต รวมถึงภาคประชาสังคม
รองศาสตราจารย์ ดร.สุชนา ชวนิชย์ คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
เว็บไซต์นี้ใช้คุกกี้ เพื่อมอบประสบการณ์การใช้งานที่ดีให้กับท่าน และเพื่อพัฒนาคุณภาพการให้บริการเว็บไซต์ที่ตรงต่อความต้องการของท่านมากยิ่งขึ้น ท่านสามารถทราบรายละเอียดเกี่ยวกับคุกกี้ได้ที่ นโยบายการคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล และท่านสามารถจัดการความเป็นส่วนตัวของคุณได้เองโดยคลิกที่ ตั้งค่า
ท่านสามารถเลือกการตั้งค่าคุกกี้โดยเปิด/ปิด คุกกี้ในแต่ละประเภทได้ตามความต้องการ ยกเว้น คุกกี้ที่จำเป็น
ประเภทของคุกกี้ที่มีความจำเป็นสำหรับการทำงานของเว็บไซต์ เพื่อให้ท่านสามารถใช้เว็บไซต์ได้อย่างเป็นปกติ ท่านไม่สามารถปิดการทำงานของคุกกี้นี้ในระบบเว็บไซต์ของเราได้
คุกกี้ประเภทนี้จะทำการเก็บข้อมูลพฤติกรรมการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน โดยมีจุดประสงค์คือนำข้อมูลมาวิเคราะห์เพื่อปรับปรุงและพัฒนาเว็บไซต์ให้มีคุณภาพ และสร้างประสบการณ์ที่ดีกับผู้ใช้งาน เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุด หากท่านไม่ยินยอมให้เราใช้คุกกี้นี้ เราอาจไม่สามารถวัดผลเพื่อการปรับปรุงและพัฒนาเว็บไซต์ให้ดีขึ้นได้ รายละเอียดคุกกี้