รู้จักจุฬาฯ
การบริหาร
อัตลักษณ์มหาวิทยาลัย
Green University
Sustainability
ติดต่อจุฬาฯ
บริจาคให้จุฬาฯ
หลักสูตร
การสมัครเข้าศึกษา
หน่วยงานการศึกษา
บริการนิสิต
บริการวิชาการ
บริการทางการแพทย์
บริการตรวจวิเคราะห์คุณภาพ
สารสนเทศและการสื่อสาร
พื้นที่สร้างสรรค์
ข่าวสารและความเคลื่อนไหว
วารสารจุฬาฯ
สาระความรู้
ข่าวสารจุฬาฯ
22 กรกฎาคม 2567
ข่าวเด่น
เมื่อวันที่ 22 กรกฎาคม 2567 ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารีเสด็จฯ ทอดพระเนตรนิทรรศการนวัตกรรมการเรียนรู้จากจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของงานมหกรรมส่งเสริมการใช้ประโยชน์ อววน. เพื่อการพัฒนาเศรษฐกิจไทยอย่างยั่งยืนด้วยพลังสหวิทยาการ (อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND)
ในการนี้ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย นำโดย อ.นพ.วรพล จรูญวนิชกุล รักษาการผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายวิชาการ ปฏิบัติหน้าที่ผู้แทนรักษาการอธิการบดีจุฬาฯ เฝ้ารับเสด็จ ณ จุดแสดงนิทรรศการ และถวายรายงานเกี่ยวกับผลงานทางวิชาการ เทคโนโลยีทางการศึกษา ซึ่งพัฒนาโดยคณาจารย์และนักวิจัยจากจุฬาฯ เพื่อสนับสนุนการเรียนรู้ และการพัฒนาเศรษฐกิจไทยอย่างยั่งยืนด้วยพลังสหวิทยาการ เพื่อการพัฒนาเศรษฐกิจไทยอย่างยั่งยืน
ทั้งนี้งาน อว.แฟร์ (SCI POWER FOR FUTURE THAILAND) จัดขึ้นโดยกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม ระหว่างวันที่ 22 – 28 กรกฎาคม 2567 ณ เวทีกลาง ชั้น G ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์
จุฬาฯ จัดงาน “Chulalongkorn University President’s Distinguished Speakers ครั้งที่ 2” บรรยายพิเศษ “Revolutionizing the Future: An Exclusive Talk with “Andrew Ng” on Opportunities and Business Preparedness” โดยผู้ทรงอิทธิพลคนสำคัญด้าน AI ของโลก
สำนักพิมพ์จุฬาฯ จัดสัมมนาแสวงหาแนวทางเสริมสร้างคุณค่าตำราและหนังสือวิชาการ
PMCU เดินหน้าจัดระเบียบสายสื่อสาร “CU POWER OF TOGETHERNESS” สามย่าน-บรรทัดทอง-สวนหลวง ไร้สายสื่อสาร
จุฬาฯ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 72 พรรษา วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 ณ หอประชุมจุฬาฯ
การเสวนาพิเศษเนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ “วันภาษาไทยแห่งชาติ กับการสอนภาษาไทยในนานาประเทศ”
จุฬาฯ ต้อนรับผู้บริหาร Putra Business School,Universiti Putra Malaysia
จุฬาฯ เป็นที่ที่เราได้มาพบตัวเองจริงๆ และเป็นช่วงเวลาที่สนุกที่สุด คุณรสสุคนธ์ กองเกตุ (ครูเงาะ) นิสิตเก่า คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
จุฬาฯ เป็นที่ที่เราได้มาพบตัวเองจริงๆ และเป็นช่วงเวลาที่สนุกที่สุด
คุณรสสุคนธ์ กองเกตุ (ครูเงาะ) นิสิตเก่า คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
เว็บไซต์นี้ใช้คุกกี้ เพื่อมอบประสบการณ์การใช้งานที่ดีให้กับท่าน และเพื่อพัฒนาคุณภาพการให้บริการเว็บไซต์ที่ตรงต่อความต้องการของท่านมากยิ่งขึ้น ท่านสามารถทราบรายละเอียดเกี่ยวกับคุกกี้ได้ที่ นโยบายการคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล และท่านสามารถจัดการความเป็นส่วนตัวของคุณได้เองโดยคลิกที่ ตั้งค่า
ท่านสามารถเลือกการตั้งค่าคุกกี้โดยเปิด/ปิด คุกกี้ในแต่ละประเภทได้ตามความต้องการ ยกเว้น คุกกี้ที่จำเป็น
ประเภทของคุกกี้ที่มีความจำเป็นสำหรับการทำงานของเว็บไซต์ เพื่อให้ท่านสามารถใช้เว็บไซต์ได้อย่างเป็นปกติ ท่านไม่สามารถปิดการทำงานของคุกกี้นี้ในระบบเว็บไซต์ของเราได้
คุกกี้ประเภทนี้จะทำการเก็บข้อมูลพฤติกรรมการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน โดยมีจุดประสงค์คือนำข้อมูลมาวิเคราะห์เพื่อปรับปรุงและพัฒนาเว็บไซต์ให้มีคุณภาพ และสร้างประสบการณ์ที่ดีกับผู้ใช้งาน เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุด หากท่านไม่ยินยอมให้เราใช้คุกกี้นี้ เราอาจไม่สามารถวัดผลเพื่อการปรับปรุงและพัฒนาเว็บไซต์ให้ดีขึ้นได้ รายละเอียดคุกกี้