รู้จักจุฬาฯ
การบริหาร
อัตลักษณ์มหาวิทยาลัย
Green University
Sustainability
ติดต่อจุฬาฯ
บริจาคให้จุฬาฯ
หลักสูตร
การสมัครเข้าศึกษา
หน่วยงานการศึกษา
บริการนิสิต
บริการวิชาการ
บริการทางการแพทย์
บริการตรวจวิเคราะห์คุณภาพ
สารสนเทศและการสื่อสาร
พื้นที่สร้างสรรค์
ข่าวสารและความเคลื่อนไหว
วารสารจุฬาฯ
สาระความรู้
ข่าวสารจุฬาฯ
7 มกราคม 2563
ภาพข่าว
องค์การบริหารสโมสรนิสิตจุฬาฯ จัดงานคัดเลือกผู้อัญเชิญพระเกี้ยวแห่งจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ประจำงานฟุตบอลประเพณีจุฬาฯ – ธรรมศาสตร์ ครั้งที่ 74 เมื่อวันจันทร์ที่ 6 มกราคม 2563 ณ หอแสดงดนตรี อาคารศิลปวัฒนธรรม จุฬาฯ เพื่อคัดเลือกนิสิตจุฬาฯ ทำหน้าที่อัญเชิญพระเกี้ยว อัญเชิญถ้วยพระราชทาน อัญเชิญพานพุ่ม และอัญเชิญป้ายนามมหาวิทยาลัย ในงานฟุตบอลประเพณีฯ ครั้งที่ 74 ที่จะจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 8 กุมภาพันธ์ 2563 โดยมี อ.รศนาภรณ์ วีรวรรณ ที่ปรึกษาด้านกิจการนิสิต เป็นประธานกล่าวเปิดงาน
นิสิตผู้อัญเชิญพระเกี้ยว ได้แก่ น.ส.ภาคินี สิริวรวิทย์ คณะนิเทศศาสตร์ ชั้นปีที่ 1 นายศุภกิจ อรุณภัทรสกุล คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี ชั้นปีที่ 4
นิสิตผู้อัญเชิญถ้วยพระราชทาน ได้แก่ น.ส.ศรุดา ตั้งกุลบริบูรณ์ คณะนิติศาสตร์ ชั้นปีที่ 2 และนายชนาธิป สิมะโรจน์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ ชั้นปีที่ 4
นิสิตผู้อัญเชิญพานพุ่ม ได้แก่ น.ส.ธมลวรรณ ประเสริฐอำนาจ คณะเศรษฐศาสตร์ ชั้นปีที่ 2 นายพลภัทร ตัณฑกิตติ คณะแพทยศาสตร์ ชั้นปีที่ 1 น.ส.ณัฐภรณ์ ตรีเทพจุลยากูล สถาบันนวัตกรรมบูรณาการแห่งจุฬาฯ ชั้นปีที่ 1 นายญาณวัฒน์ เกิดสาสน์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ ชั้นปีที่ 3
นิสิตผู้อัญเชิญป้ายนามมหาวิทยาลัย ได้แก่ น.ส.ยุโรป โอริเชลลี่ คณะนิเทศศาสตร์ ชั้นปีที่ 4 นายอชิตพล พิบูลย์ไพโรจน์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ ชั้นปีที่ 4 น.ส.แพรพลอย บัวมั่น คณะสัตวแพทยศาสตร์ ชั้นปีที่ 1 นายวรณัฏฐ์ ศิริเถา คณะวิทยาศาสตร์การกีฬา ชั้นปีที่ 3 น.ส.ปัณชญา เตชะพรสิน คณะแพทยศาสตร์ ชั้นปีที่ 1 นายรามิล จรูญศักดิ์ คณะนิเทศศาสตร์ ชั้นปีที่ 2
จุฬาฯ ร่วมลงนามบันทึกความร่วมมือด้านวิชาการ ส่งเสริมการใช้เวชศาสตร์วิถีชีวิตในการดำเนินชีวิตและการประกอบวิชาชีพ
จุฬาฯ จัดการประชุมคณะกรรมการอำนวยการจัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
นวัตกรรมจากสถาบันวิจัยโลหะและวัสดุ จุฬาฯ คว้าสามรางวัลใหญ่จากงาน WorldInvent Singapore 2024
ธรรมสถาน จุฬาฯ ขอเชิญร่วมงานวันอาสาฬหบูชา
WISH-craft: กิจกรรมศิลปะเพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงจิตวิญญาณ นวัตกรรมของอาจารย์และนิสิตคณะครุศาสตร์ จุฬาฯ คว้าสองรางวัลจากงาน “The 7th China (Shanghai) International Invention & Innovation Expo 2024”
ผู้รักษาการอธิการบดีจุฬาฯ บรรยายพิเศษ โครงการปฐมนิเทศอาจารย์ใหม่และนักวิจัยใหม่จุฬาฯ รุ่น 29
จุฬาฯ มีลักษณะของความเป็นพี่น้อง ความอบอุ่น เป็นสังคมที่อยากอนุรักษ์ไว้ ศาสตราจารย์ เภสัชกรหญิง ดร.พรอนงค์ อร่ามวิทย์ คณะเภสัชศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
จุฬาฯ มีลักษณะของความเป็นพี่น้อง ความอบอุ่น เป็นสังคมที่อยากอนุรักษ์ไว้
ศาสตราจารย์ เภสัชกรหญิง ดร.พรอนงค์ อร่ามวิทย์ คณะเภสัชศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
เว็บไซต์นี้ใช้คุกกี้ เพื่อมอบประสบการณ์การใช้งานที่ดีให้กับท่าน และเพื่อพัฒนาคุณภาพการให้บริการเว็บไซต์ที่ตรงต่อความต้องการของท่านมากยิ่งขึ้น ท่านสามารถทราบรายละเอียดเกี่ยวกับคุกกี้ได้ที่ นโยบายการคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล และท่านสามารถจัดการความเป็นส่วนตัวของคุณได้เองโดยคลิกที่ ตั้งค่า
ท่านสามารถเลือกการตั้งค่าคุกกี้โดยเปิด/ปิด คุกกี้ในแต่ละประเภทได้ตามความต้องการ ยกเว้น คุกกี้ที่จำเป็น
ประเภทของคุกกี้ที่มีความจำเป็นสำหรับการทำงานของเว็บไซต์ เพื่อให้ท่านสามารถใช้เว็บไซต์ได้อย่างเป็นปกติ ท่านไม่สามารถปิดการทำงานของคุกกี้นี้ในระบบเว็บไซต์ของเราได้
คุกกี้ประเภทนี้จะทำการเก็บข้อมูลพฤติกรรมการใช้งานเว็บไซต์ของท่าน โดยมีจุดประสงค์คือนำข้อมูลมาวิเคราะห์เพื่อปรับปรุงและพัฒนาเว็บไซต์ให้มีคุณภาพ และสร้างประสบการณ์ที่ดีกับผู้ใช้งาน เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุด หากท่านไม่ยินยอมให้เราใช้คุกกี้นี้ เราอาจไม่สามารถวัดผลเพื่อการปรับปรุงและพัฒนาเว็บไซต์ให้ดีขึ้นได้ รายละเอียดคุกกี้